Chiều cao chuẩn của rổ ??

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP CHUNG' bắt đầu bởi Kidbandersth, 21/1/08.

1. Kidbandersth New Member

các bác cho hỏi tí :nhà bổn mổ mới build 1 cái sân bóng rổ mini ,mổ đọc trong sách thấy là: khoảng cách từ rổ xuống bảng là 3m05 (tiêu chuẩn) fải ko ạ?? 1 bữa nọ vừa đi học zìa pa pa nói làm xong rổ rùi mà còn nói là thíu 0,4cm nữa chứ (tính cự nự) .Ra coi thì thấy bất ngờ!!cao we' là cao !! :91::91: mà sao trong mấy trường (CĐ,LTTrọng,v..v)em thấy rổ lùn hơn nhà em thế các bác!! rổ nào đúng tiêu chuần zậy ạ ??Hay là sách ziết sai nhỉ??Mong phúc đáp !!:1::1:(Bây jờ thì cái rổ cao chót vót làm sao mè play đêi ??:43::43:
    nhokone thích bài này.

Chia sẻ trang này

2. Cteam-manager

Cteam-manager Thành Viên Danh Dự

.....3m05 là chính xác....cón mún bít mí rỗ trong trường kia có đúng ko thì đem thước đi mà đo.....thông thường thì ít rổ nào chuẩn......
    heart thích bài này.
  3. alexxanh5594

alexxanh5594 New Member

hơ hơ
    sướng nhỉ
    có sân bóng rổ luôn à
    muốn canh đúng
    kêu ông thầy bóng rổ về mà bắt :D
  4. RuKien

RuKien Well-Known Member

Theo luật bóng rổ:
    Có thể tham khảo thêm tại Đây

Kích thước chuẩn thì là vậy, nhưng thường thì chỉ ở những sân thi đấu đạt chuẩn thì mới có thể đảm báo kích thước. Còn những sân chơi thông thường, do nhiều điều kiện nên khó mà đảm bảo kích thước chuẩn được. Thế nên mới có chuyện có sân rổ thì cao có sân thì lại rổ thấp :han:
    heart thích bài này.
  5. lukehcm7307

lukehcm7307 New Member

từ vành rổ tiếp đất là 3.05m đó bạn....................................
  6. lamkytrung3004

lamkytrung3004 New Member

con neu ma bạn hoc sinh tieu hoc thi ro ra sao ?????????
    :D:D
  7. lamkytrung3004

lamkytrung3004 New Member

chac 1m5 qua
    =))
    nek ma co ai tung up ro voi voi chieu cao cua ro la 3m,05 chua ai roi thi xin chi giao cach nha cao kinh the
  8. vnslamdunk

vnslamdunk New Member

chiều cao của rổ tính từ mặt đấy lên vành rổ chính xác là 3m5cm,...thường các trường để rổ vs chiều cao là 2m95cm