Truyện Những bộ truyện tranh bóng rổ đáng để đọc!

Thảo luận trong 'GIẢI TRÍ TỔNG HỢP' bắt đầu bởi Ono Ono, 12 Tháng hai 2011.

1. huuthucvodanh

huuthucvodanh New Member

cái bóng Slam Dunk bự quá rồi, nên mấy bộ giờ phải pha tí xíu mới thoát được ;)) mà mấy chiêu trong Kuroko toàn xài time freezing mới xài được (nhất là Aomine) =)) rồi cả vụ em Kuroko bay thẳng vô chính diện đối thủ mà tàng hình mới ớn lạnh nữa =)) ảo tí cho vui cũng ok :] (nhờ tí xíu vậy thôi mà hiện tại đây là bộ truyện về thể thao ăn khách nhất đấy)... nhiều quá như cái bộ Prince of Tennis gì ấy nhìn mới muốn rụng hết tóc =.=
  2. em thấy truyện Kuroko no Basuke đọc hay lắm đấy chứ...ở VN truyện tên là Kuroko Tuyển thủ vô hình ak

anh huuthucvodanh bít chỗ nào bán truyện này ko chì em với...thanks anh
  3. K.Style

K.Style New Member

Kuroko no basuke còn ảo hơn cả Slamdunk nữa, nhất là ku Kise nhìn 1 lần là bắt chước dc ngay, thiệt là ảo luyện quá đi ! Thằng bắn 3 điểm ( quên tên ) thì bắn vừa time cả đội quay về thủ ! Aomine + Kise toàn lựa sau bảng rổ rồi ném ngược về ==> ảo luyện ! Nhất là chú kuroko, tàng hình ngay trước mặt đối phương với phương châm đánh lừa sự chú ý người khác, nhưng trong đó cũng có thằng có mắt diều hâu thấy dc. Nói chung truyện hay, mình đang đọc :D ( hình như mới tập 12 )
  4. uh công nhận ảo thật nhưng cũng rất hay mà....anh bít chỗ nào bán ko chỉ em với...thằng bắn 3 điểm là MIDORIMA SHINTARO ak...còn thằng IZUKI của đội SEIRIN nữa, thằng đó có mắt đại bàng hahahaa
  5. Mr.YesName

Mr.YesName New Member

ôi zời. Slam dunk là vô đối mọi thời đại rồi
  6. royispeace

royispeace New Member

Bạn hãy đọc Kuroko rồi hẳn nói nhé,không bộ truyện nào là hoàn hảo cả,mỗi truyện đều có cái hay riêng của nó.

@Ono:lạy hồn google tránlate,ngôn từ lủng củng quá,lại là link tiếng Anh nữa
  7. huuthucvodanh

huuthucvodanh New Member

ở tphcm thì 43 hồ văn huê, quận phú nhuận. cái nhà kho cùa nxb Kim Đồng ở đó đấy :]

tập 14 chắc đợi dài cổ đây, bên nhật cũng mới tới tập 13 thôi, nhưng hên là vừa mới thấy được dung nhan nguy hiểm của bạn Akashi >"< mà KĐ nó dịch thuật từa lưa hết cả lên mấy thuật ngữ chuyên môn của người ta, để nguyên tiếng anh vui hơn. hồi tập nào đấy còn dịch sai luật của bóng rổ nữa :))
  8. boyhung1901

boyhung1901 New Member

9. Ono Ono

Ono Ono Well-Known Member

Có ai bán rẻ lại bộ Slam dunk không??? Mình đang muốn mua lắm!
  10. Ono Ono

Ono Ono Well-Known Member

chờ hoài ko ra 14, thằng 3pts là Midorima!!!
  11. linhonline

linhonline New Member

slam dunk van la vo doi nhat
    kuroko chi ao thui chu noj dung thy ko the = slam dunk dc
  12. Hải Lưu

Hải Lưu Member

cái bộ này hay phết thế mak` mãi mới đc đọc! đọc đến chap 47 ùi! ^^!

cả bộ này với bộ akatsuki nữa đều hay cả! ^^!
  13. ken_296

ken_296 New Member

Kuroko ảo tung chảo khỏi nói
    Mình là fan truyện này, Kuroko hiện đang xếp thứ 2 trong những bộ manga của tạp chí Shounen Jump được yêu thích hiện giờ, còn Slam Dunk thì cũ rồi nên ko được vinh dự nằm trong danh sách đó nữa

Nhưng hiện giờ manga thể thao thì việc chém là ko thể tránh khỏi, phải hút độc giả chứ

Thấy cái bọn "thế hệ kì tích" mạnh ntn mới thấm được cái câu "chết ko kịp ngáp" mà Kuroko nói hồi tập 1, mạnh ngoài sức tưởng tượng, có nằm mơ cũng ko thấy, tác giả chém giỏi vãi

Chém thêm một nhát mới nữa là tên Aomine nhắm mắt mà đã chặn được tuyệt chiêu mới của Kuroko, ảo vãi:godfather: Kuroko nhà ta hoảng quá đành dùng chiêu đạn xoáy gì gì đó, tên "si si đèn" cũng chặn được nốt, chắc do hoảng, tội nghiệp, tinh thần cả đội đang đi xuống
  14. mq1994

mq1994 Member

Chả thấy Kuroko hay tý nào cả, đọc kiểu mua vui thì đc :)) chơi bóng mà cứ như phim chưởng ấy :)) cái thằng 4 mắt gì ném 3 trong thế hệ kì tích ấy, ảo lòi ra. SG ném chỗ nào trên sân mà ko có ai cản cũng vào :)) Ray Allen có mà luyện cả đời cũng ko đc :)) có là truyện tranh thì ít ra cũng nên thật thật 1 chút chứ, vẽ thế mà đòi ngang Slam DUnk !!! Theo cảm nhận của mình, truyện này chỉ mang tính chất mua vui thôi. Mọi người đừng ném đá nhé ^^
  15. [L]3e

[L]3e Member

_ Slam Dunk vẫn là hay nhất, vừa hài hước vừa chân thật với những câu chuyện bên lề của đội bóng Shohoku, lại có thêm hướng dẫn và các ghi chú của Mr.T nữa, rất phù hợp với những bạn rookie mới âm mưu tập chơi bóng rổ (cứ nhìn Hanamichi mà tập theo là được) :D ... Cũng nhờ Slam Dunk mà mình đi theo con đường bóng rổ, cầm quyển Slam Dunk của thằng bạn đọc thử mà thấy hừng hực khí thế, hôm sau đi mua ngay trái banh ra sân tập ... Bạn nào chưa có cơ hội thì thử đọc một lần xem sao nhé, không đọc là tiếc lắm đấy :D ... Cũng đang đọc Kuroko nhưng chỉ cho vui thôi, quá ảo mà, chuyền bóng như film chưởng, bắn 3pt thì khỏi nói ;)
    + Cái chính mà mình thấy Kuroko không hấp dẫn bằng Slam Dunk là Kuroko chỉ chú trọng đến các nhân vật chính, đọc vào chỉ thấy Kuroko chuyền bóng ảo thế nào, những cú Dunk của Kagami hoặc các nhân vật trong Thế hệ kỳ tích, lâu lâu mới thấy vài nhân vật phụ ở vài khung, chỉ có nhiệm vụ 1 chuyền, 2 shot ~ ... 1 cái nữa là mình thấy phần lớn các cầu thủ trong Kuroko chỉ chơi cá nhân, tạo nên nhiều pha bóng ảo tung chảo, dần dà về sau thấy không qua nổi Seirin nên mới bắt đầu hợp tác với đồng đội (Aomine thì chưa biết thế nào vì ở VN chưa có tập tiếp theo). Điều này đã từng được HLV Anzai của Shohoku trong Slam Dunk nhắc đến: " Cậu phải phục vụ cho cả đội, chứ không phải cả đội phục vụ cho cậu "
    + Đọc Slam Dunk là thấy khác ngay, nhân vật dù chơi hay cỡ nào vẫn phối hợp với đồng đội (như Rukawa thì ko nói, bản chất lầm lì ít nói đã cho thấy một dạng cầu thủ với lối chơi cá nhân, ngoài ra các đội bóng lớn khác như Sannoh, Ryonan hay Kainan, dù là " Ông hoàng " Maki hay " chôm chôm " Sendoh vẫn cần đến các đồng đội bên cạnh) và hầu như đồng đội luôn sát cánh bên từng khung truyện, dù là nhân vật phụ vẫn thể hiện được lối đánh, tính cách riêng của mình. Cái hay thứ 2 của Slam Dunk là thấy được rất rõ suy nghĩ và cách đánh của từng vị trí trên sân (ví dụ như PG Miyagi nhỏ con lanh lẹ, trùm crossover, SG Mitsui với cú 3pt gần như 100% trừ khi anh đã quá kiệt sức, C "khỉ đột" Akagi với những cú ReboundCú Dunk Khỉ Đột mạnh mẽ, PF Rukawa với lối chơi cá nhân đến mức hoàn hảo, SF Hanamichi thì khỏi tính chi, nhưng với gen của một thiên tài thì hắn là không thể thiếu được). Tính chân thật như vậy mới đưa Slam Dunk lên thành bộ truyện tranh bóng rổ hay nhất đến hiện nay.
    + Một cái nữa mà Kuroko không bằng được Slam Dunk là các loại giày của nhân vật. Slam Dunk vẽ rất kĩ từng loại giày, nhìn vào là thấy ngay ReebokConverse (2 mẫu giày bóng rổ thịnh hành nhất lúc bấy giờ), Hanamichi thì mang đôi Nike Jordan I IV, còn Kuroko nhìn mãi mới thấy được đôi Adidas Crazy Light (đôi này nổi bật với 3 sọc đằng sau mà), còn lại là chỉ sơ sơ đại khái. (Cái này là riêng mình cảm nhận thôi, tiểu tiết nên chắc các bạn cũng không để ý lắm) :))
    _ Tất cả những + trên là những suy nghĩ và so sánh của mình khi đã cày xong Slam Dunk và đang tiếp tục với Kuroko, nếu có gì sai sót mong các bạn bỏ quá nhé, đừng ném đá tội nghiệp ... :)
    P/s: Đọc từ #1 tới đây thấy có bạn hỏi về kết thúc của Slam Dunk, có bác còn nói hình như VN chưa mua được bản quyền tập tiếp theo :)) ... Những câu hỏi đó không có câu trả lời đâu, kết thúc mở mà, diễn biến tiếp theo thì mỗi người có một cách suy diễn khác nhau, cái đó mới là một kết thúc hay, ko bó hẹp, hạn chế trí tưởng tượng của người đọc. Sr nếu có đã có người trả lời như mình rồi nhé, đêm khuya mắt mờ ko đọc được hết... ;)
    1 person likes this.
  16. dennis40

dennis40 [Quản Lý] Staff Member

Lúc đầu thì ảo đấy chứ lúc sau xem cũng được mà, mọi người đã đọc hết mấy chap mới nhất chưa ?
  17. mq1994

mq1994 Member

Mình cũng thích cách vẽ giày của Mr.T :x . cả cách ông vẽ các skill của các cầu thủ nữa. nhớ nhất là quả Reverse Lay up của Sawakita:X. Vẽ chuẩn cứ như thật. Mấy đứa em ở trường đọc Kuroko nhiều cũng bắt chiếc, chơi vớ va vớ vẩn :(
    @L3e: hanamichi là PF bạn à ;)) Rukawa mới là SF :D. Thank bạn nhiều :)
  18. [L]3e

[L]3e Member

Á á ... lâu nay cứ nghĩ Trung phong phụ là SF ( Small Foward) vì Small à nhỏ ... ai ngờ ... :))
    Thks bạn nhiều ... :D
  19. earl.lin

earl.lin Member

http://truyentranhtuan.com/con-loc-fight-no-akatsuki/ link truyện Cơn lốc việt sub từ A-Z, mình thic bộ nì nhất, vẽ đẹp, nhồi ảo như And1, và chân thực, cả bộ chỉ kiếm ra 1 thằng có thể dunk, mí truyện kia thý ảo wá, Slam dunk thì ai cũng có thể dunk và alley-oop, Kuroku thì có thằng nhảy đụng bảng trên, tuy hay nhưng ảo wá, k thích cho lém
  20. [L]3e

[L]3e Member

Nếu bạn nói trong Slam Dunk ai cũng có thể Dunk là ko đúng rồi ... chỉ có các C, PF hay SF mới có thể Dunk thôi, và đó hầu như đều là các siêu sao của các trường với chiều cao và thời điểm hợp lý để Dunk ... như PG Miyagi hay SG Mitsui hay những nhân khác, dù có đột được vào trong cũng có bao giờ nhảy lên Dunk đâu, vẫn Lay-up hay shot bình thường đấy chứ ... Dunk mới tạo nên không khí phấn khởi cho người xem chứ ... ;)